วันเสาร์ที่ 11 กันยายนนี้ เวลา 18.00 น. ที่สถาบันเกอเธ่ (MRT ลุมพินี) 2 นักดนตรีที่มีชื่อเสียงระดับนานาชาติ คือ Wally Hase (วัลลี่ ฮาเซอร์) นักฟลูตชาวเยอรมันซึ่งเป็นอาจารย์จาก University of Music and Performing Arts กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย เป็นหัวหน้ากลุ่มฟลูตของวง Camerata Salzburg และ the Cappella
![WALLY HASE
นักฟลูตชาวเยอรมัน](https://feedforfuture.co/wp-content/uploads/2022/09/Wally-Hase-วัลลี่-ฮาเซอร์-841x1024.jpg)
และ Andrea Barca (อันเดรีย บาร์ซา) หัวหน้ากลุ่มฟลูตรับเชิญของวง Staatskapelle Dresden, SWR และ WDR Symphony Orchestras ฯลฯ รวมถึงได้บันทึกเสียงทั้งในฐานะศิลปินเดี่ยวและนักดนตรีในวงแชมเบอร์ และยังเป็นกรรมการตัดสินการแข่งขันฟลูตระดับนานาชาติ จะมาร่วมกันแสดงคอนเสิร์ต Fruehlingklaenge & Opernparaphrasen (เสน่ห์แห่งเสียงวสันตฤดู) ที่ประเทศไทย
![](https://feedforfuture.co/wp-content/uploads/2022/09/Vanda-Albota-แวนดา-อัลโบตา-1024x683.jpg)
ร่วมกับ Vanda Albota (แวนดา อัลโบตา) นักเปียโนชาวโรมาเนีย ผู้คว้ารางวัลจากการแข่ง Nueva Acropolis ที่กรุงมาดริด ประเทศสเปน และรางวัลที่ 1 จากการแข่ง Carl Fitsch ประเทศโรมาเนีย ทั้งยังเคยร่วมแสดงกับวงออเคสตร้า อาทิ MDR Symphony Orchestra Leipzig, BBC London Symphony Orchestra และ Radio Romania Cultural โดยปัจจุบันเธอเป็นอาจารย์ด้านการบรรเลงเปียโนประกอบที่ Folkwang University of Arts เมืองเอสเซ่น ประเทศเยอรมนี
บัตรเข้าชมราคา 500 บาท สำหรับบุคคลทั่วไป และ 300 บาท สำหรับนักเรียนและนักศึกษาอายุไม่เกิน 25 ปี
ผู้สนใจสามารถจองบัตรได้ที่ LINE Official Account : https://lin.ee/cx7AqzU หรือ https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSffipu0Yw7rAzyfmQtINAKNvPBzHMChDgVy1VeYh_BHncMv_Q/viewform